HABARI ZA MSAADA. Watu halisi ambao wametoka nje ya kuishi Maisha ya LGBT. Wamekuwa na ushauri wa kitaalam, msaada wa kihemko kutoka kwa marafiki na familia na ikiwa inataka, sala. Hivi ndivyo serikali zinataka kukomesha, kwa kuziita tiba ya ubadilishaji.

Watu wanne katika video, na watu zaidi ya 13 wanashiriki hadithi zao zilizoandikwa kwenye ukurasa huu.

Video ya kwanza ya dakika ya 10 ina picha fupi za mahojiano marefu ili kutoa muhtasari wa haraka wa watu wanne ambao wanashiriki hadithi zao juu ya kutokea kwa maisha yao ya LGBT. Wengine huzungumza juu ya sehemu ya ushauri "tiba ya uongofu" iliyocheza katika kuwasaidia.

Pia wanazungumza juu ya machungu yaliyosababishwa nao na washauri wa kidunia wanataka kulazimisha imani zao, wakijaribu kudhibitisha mwelekeo wa mashoga.

Mahojiano manne kamili yanaweza kusikilizwa hapa.

Soma au Sikiza Wengine Wanaoshiriki Hadithi zao.

Andrew P.

Nilikuwa na umri wa miaka 24, nilipofikia kanisa langu la nyumbani ambalo nilikuwa nahudhuria, kwa msaada wa unyogovu na mvuto wa jinsia moja. Sikutaka kuwa na kivutio hiki kwa watu wa jinsia moja. Nilikuwa na marafiki ambao walikuwa mashoga na wapenzi. Sikuwa na maswala nao, lakini kwa ajili yangu, sikutaka. Haikuenda na msingi wangu unaamini, na nilitaka kuwa na mke na watoto siku zijazo. Kwa hivyo katika safari yangu nilipata msaada kupitia ushauri nasaha na maombi katika makanisa na huduma tofauti. Hizi zilipatikana katika Melbourne Victoria. Sio wakati mmoja ambapo niliwahi kusukuma au kufanywa kuhisi vibaya na hizi kanisa au huduma. Walikuwa wakikubali sana watu wa LGBT, na wapenda na wazuri, wakati mwingine sikuwa na hakika kama wangeweza kunisaidia nibadilike. Siku zote nilikuwa nikionyeshwa upendo na uhuru wa kufanya kile kile nilichotaka kuhusu mvuto wangu wa jinsia moja.

Uzoefu huu, kupitia ushauri na maombi na makanisa na huduma, zilisaidia unyogovu wangu kutoweka na kuondoa wasiwasi wangu. Baada ya muda kivutio changu cha kijinsia pia kilitoweka. Ninapoandika hii katika umri wa 35, nimeolewa kwa furaha na watoto wawili na nataka tu kuwa na mke wangu. Sijutii kuolewa na kamwe sikutamani kuoana na jinsia moja. Ninapenda maisha yangu na ninajua kuwa ni kwa sababu ya huduma hizi na makanisa, pamoja na Mungu, ambazo zimenibadilisha. Aina hizi za matibabu ni za kupenda na inasaidia. Siwezi kuelewa ni kwanini kuna harakati ya kuwazuia.

Ruth E.

Ni muhimu kwamba sisi wa jinsia moja tu wavutie watu walio katika dhiki au maumivu wanaweza kupata aina ya msaada ambao tunahusiana nao. Nilitafuta huduma ya Kikristo ya kunisaidia kukabiliana na kivutio changu cha jinsia moja, kwa sababu mashirika ya kidunia yalipuuza au yalipingana na hali ya imani, kwa hivyo sikuweza kuwa wazi kabisa nao. Kwa bahati nzuri, nilipata huduma ya Kikristo inayoshughulika na kuvunjika kwa uhusiano, bila kujaribu kuahidi au kulazimisha chochote. Utunzaji wao uliokoa maisha yangu, ulinisafirisha sana machafuko na shida yangu, ulinipa marafiki wa kuongea kuzungumza nao, ulirudisha afya yangu ya akili katika miaka miwili ijayo, na tunabaki tukiwasiliana, zaidi ya miaka 5 baadaye. Tafadhali acha wengine kama mimi wasichukue njia mbaya zaidi ya kutoka.

Steve W.

Kwanza "nilitoka" kama mtu mashoga katika 20s zangu za mapema na ingawa sikutaka kutekeleza mitazamo yangu ya ushoga, lakini nilihisi kuwa na amani na sehemu hiyo ya mimi. Punde tu baada ya, niliamua na nikaamua kuishi maisha ya ujanja na kumtumikia Mungu katika huduma ya Kikristo. Haikuchukua muda mrefu baada ya hapo nilikutana na msichana Mkristo ambaye alichochea vivutio vya jinsia moja ndani yangu, sikuwahi kuhisi hapo awali (hadi wakati huo nilikuwa nimeainisha mapenzi ya jinsia moja).

Msaada ambao nilitafuta kutoka kwa moja ya makanisa yangu ya karibu kusaidia kuelewa hali hii yote yalikuwa muhimu sana katika kuweka mwelekeo wangu wa kimapenzi kwenye trajectory mpya kabisa. Nataka kusisitiza kwamba hakuna wakati wowote, katika siku hizo za mapema, au wakati wa michakato rasmi ya ushauri nasaha katika miaka ya baadaye, njia zozote za matibabu zilitengenezwa kama inayoitwa 'Tiba ya Kubadilisha'. Mashoga kwenda moja kwa moja haikuwa lengo kamwe. Katika uzoefu wangu hakujawahi kulazimishwa, mazoea ya dodgy 'reparative' au maoni kwamba nipaswa kujaribu mbinu ya 'bandia-ni-mpaka-wewe-ya-wewe'. Kinyume chake, nilikutana na upendo mwingi bila masharti na msaada na kutia moyo kutoa maisha yangu tu mikononi mwa Mungu (ambayo nilikuwa tayari nimefanya) na kukabidhi ujinsia wangu kwake. Sasa niko katika miaka ya 40 yangu ya marehemu na nimekuja kujifunza kuna hali za haraka haraka katika hali hizi, lakini naweza kusema kwa kweli ninahisi kuridhika zaidi katika uhusiano wa upendo na uhusiano wa kimapenzi na mke wangu kuliko hapo awali. Tangu sasa nimejifunza kuwa kulikuwa na mambo mengi yanayochangia mwelekeo wangu wa kimapenzi wa kimapenzi, ambao nimepata nafasi ya kushughulikia na kusonga zaidi, fursa ambazo zinaweza kunikumba, ikiwa ningekataliwa aina ya msaada ambao ulinipatikana kwa miaka hiyo yote.

Nimekutana na wanaume na wanawake wengine na ushuhuda kama huo, ambao baadhi yao wamekuwa marafiki wazuri, na pia wale ambao hawajavutiwa na watu wa jinsia tofauti, lakini walichagua ujana kama nilivyokuwa nao zamani, na bado wengine ambao wamechagua kukumbuka mwelekeo wao wa jinsia moja na kufanya bidii kujaribu na kupatanisha hii na imani yao ya Kikristo - ninawapenda wote, licha ya tofauti zetu za imani. Nimehudhuria pia mikusanyiko ya wizara za ukombozi wa kijinsia kutoka kote nchini na naweza kusema kwa ukweli, kwamba hakuna kitu ambacho nimeona au kusikia ambacho hakijawahi kufanana na tabia mbaya ya 'Reparative Therapy' ambayo inasemekana inafanywa na vikundi kama hivyo. Tena, kinyume chake kwa kweli, kuna msisitizo mwingi juu ya kujiondoa kutoka kwa mazoea kama haya.

Hadi sasa, sijafanya wimbo na densi juu ya uzoefu wangu mwenyewe, lakini nimekuwa nikizidiwa na msukumo wa ujinga wa baadhi ya vikundi vya wachache wenye nia nzuri ya kufunga wizara ya ukombozi wa kijinsia kutoka kwa watu wanaopokea msaada, ambayo kwa kweli ni ukiukaji wa haki yao kwa kujitolea! Vivyo hivyo msaada unapaswa kupatikana kwa wale ambao wanataka kufikia mwelekeo wao wa jinsia moja, msaada unapaswa kuendelea kupatikana kwa wale ambao wanapendelea kufuata chaguzi mbadala. Kwa hivyo, nahisi kulazimishwa "kutoka" tena, tena kama mtu wa pekee wa shoga. Ikiwa watu hawamwamini Mungu au mafundisho ya Bibilia, wana haki ya kuchagua njia tofauti, lakini tafadhali usikataze watu wengine ambao wanataka kufuata imani yao nafasi ya kupata kitu kama mimi ikiwa wataamini wanataka.

Andy W.

Tafadhali usizuie kile unachokiita "Tiba ya Ubadilishaji." Unadai ni hatari na inaweza kusababisha watu kujiua, lakini nimepata KESHO. Nilitamani na kujiua kabla ya ushauri, na nimetulia na nimefurahi sasa. Ushauri (au "Tiba ya Uongofu") uliangalia ni kwanini nilipata wanaume fulani wakipendeza na kwa nini niliangalia ponografia fulani za kijinsia, lakini kisha nikashughulikia maoni yangu ya ujinsia wangu ambayo yalitokea kutokana na misiba kadhaa ya utotoni. Ushauri ulioshughulikia traumas hizi kulingana na maadili ya imani yangu (na dhidi ya maadili ya LGBTQI +) na sasa sina ugomvi wa ndani, hakuna hamu ya kujiumiza, ninahisi salama, nina ujasiri na utulivu. Mimi huonyesha moja kwa moja hisia hizi chanya na ushauri ambao wengine wataita kama "tiba ya ubadilishaji". Tafadhali usizuie aina hii ya ushauri nasaha.

Emma T.

Mimi ni Mkristo lakini pia nimepata mvuto wa kijinsia sawa na nilihusika katika uhusiano wa jinsia moja na kwa miaka ya 4 katika 20s zangu za mapema. Kama Mkristo, nilikuwa najua mafundisho ya Bibilia juu ya ujinsia na mahusiano na nilitaka kuishi maisha ambayo yamheshimu Mungu. Niligundua juu ya kikundi cha msaada wa Kikristo Kusini mwa Sydney ambapo ningeweza kukutana na wanaume na wanawake wengine Wakristo wakivutia hisia za jinsia moja lakini nikichagua kuishi kwa njia ya Mungu. Kundi hili la msaada lilikuwa kuokoa maisha kwangu. Niliweza kuongea na wengine katika hali kama hiyo ambapo sikuhukumiwa na kuungwa mkono katika njia yangu iliyochaguliwa. Nilikua sana katika uelewa wangu wa upendo wa Mungu kwangu na dhamana yangu na dhamana kwake. Kabla ya kupata msaada huu, nilikuwa nikihisi kutengwa, unyogovu na kukosa tumaini, lakini baada ya kuhudhuria kikundi hiki niliungwa mkono na kutiwa moyo. Nilihudhuria kikundi cha msaada kwani nimeona kinasaidia sana na kinatoa maisha. Kisha niliendelea kuliongoza kundi hili na kundi lingine vile vile nilitaka kusaidia na kuwapa matumaini wengine kama nilivyojiona.

Ninaelewa kuwa sheria zinajadiliwa huko Victoria ambayo inaweza kuzuia msaada kama huu kuwa halali katika siku zijazo. Tafadhali usikomeshe vikundi vya usaidizi kama hii kuweza kuendelea. Watu wana haki ya uhuru na kuchagua njia ambayo ni sawa kwao. Tafadhali fikiria hadithi yangu na haki ya watu ya kufanya uchaguzi msingi wa imani kuhusu jinsi wanaishi. Tunahitaji msaada pia.

Pete N.

Nilishtushwa sana kusikia kuwa muswada huu unawekwa mbele ya bunge kujaribu na kupiga marufuku watu kutafuta msaada kutoka kwa maisha ya watu wa jinsia moja au ya Wagaji. Ninaelewa watu wengine walikuwa na uzoefu wa kutisha miaka mingi iliyopita na kile watu wengine huiita "tiba ya uongofu". Na moyo wangu huwaambia watu hao. Uzoefu wangu wa Kanisa haikuwa kitu kama hadithi zingine ambazo zinaonekana kuwa zinatoa vichwa vya habari. Ninazungumza kama mtu ambaye alikuwa mshiriki wa madhehebu tofauti ya Kikristo ya 4 kwa kipindi cha mwaka wa 30. Na pia niliacha Kanisa kwa miaka ya 14 kuishi maisha ya ushoga. Na hii ndio hadithi yangu.

Katika miaka yangu ya 30 niliondoka Kanisani ili kuchunguza hali ya ushoga na kuona ikiwa itanitimiza. Hapo awali, nilishambuliwa na vilabu vyote na taa mkali na vyama. Imechanganywa na umakini wote unaopokea kuwa "kijana mpya" katika kilabu. Nilitumia miaka ya 14 katika mtindo huo wa maisha na nikakutana na yule mtu wa kushangaza zaidi wakati huo. Tulikuwa pamoja kwa zaidi ya miaka 6. Bado ninampenda sana kama rafiki. Familia yake walikuwa watu wa kushangaza pia. Walinikumbatia na kunijumuisha katika kila kitu walichokifanya. Sikuweza kuwashtaki. Lakini hata ingawa nilikuwa na mwenzi huyu wa ajabu ambaye alinitenda kama mfalme, niliamka katikati ya usiku machozi ikiwa macho yangu. Mtindo wa maisha ambao nilidhani unaniletea furaha, uliniletea undani zaidi na unyogovu kwa sababu haungeweza kunipa amani ya ndani ambayo hutoka kwa kumjua Mungu tu. Hilo ni jambo ambalo haliwezekani kumuelezea mtu ambaye hajawahi kuwa Mkristo na alikuwa na uhusiano wa DEEP na Mungu.

Baada ya miaka 10 nilianza kutafuta njia ya kutoka. Mwishowe nilikutana na Renew na niliungana na baadhi ya viongozi. Walikutana nami kwa kahawa. Ilinipa tumaini na kunijulisha kwamba watu wengi walikuwa wametoka kwenye mtindo huo wa maisha na walipata amani ambayo nilikuwa nikitafuta. Hakuna wakati wowote ambapo watu hawa waliwahi kujaribu na kutumia nguvu au kunishinikiza nibadilishe mtindo wangu wa maisha. Ilikuwa vivyo hivyo kwa Makanisa yote manne ambayo nilihudhuria kwa miaka. Hakuna kiongozi au mtu aliyewahi kunikataa kwa sababu nilikuwa napambana na ushoga. Walinipenda kwa upendo bora kama waliweza na wakanisaidia kwa kuniombea nyakati za giza maishani mwangu. Waligawana kile bibilia ilisema juu ya mada ya ushoga na wakawasilisha pro na athari ya kila uamuzi. Lakini ilikuwa kwangu kama nilipokea ujumbe huo au nilikataa. Naweza tu kuwasifu watu na viongozi wote tofauti kutoka Makanisa ambayo nilikuwa sehemu ya zaidi ya miaka. Na haswa RENEW kwa kusimama kando yangu wakati nilichukua miaka mingine 5 kabla ya kuamua kuacha mtindo wa maisha. Sio mara moja walinilazimisha au kunilazimisha kuacha mtindo huo wa maisha. Kuna mara nyingi walikuwa hapo kama bega la kulia. Mtu ambaye ningeweza kumzurua ambaye alijua kile nilikuwa ninajitahidi na aliweza kuelewana nayo. Ninaheshimu wale waliosimama nami wakati huo wa maisha yangu. Wakati wanakusanya mateso mengi kutoka kwa jamii ya LGBTIQ.

Je! Ni haki gani ambayo kikundi cha watu kinapaswa kujaribu na kuniANZA kutafuta msaada kutoka kwa mtindo huo wa maisha kupitia njia niliyochagua kwenda. Ikiwa ni kupitia Kanisa au shirika lingine. Nina haki kubwa tu ya kuacha mtindo wowote wa maisha wakati wowote ninataka, kwani inabidi waishi kama watachagua. Lakini hakuna mtu ana haki ya kulazimisha maoni yao juu ya mengine.

Leo mimi ni miaka ya 2 nje ya mtindo huo wa maisha na maisha yangu yanakuwa kila kitu ambacho nilitarajia kitafanya. Nina amani ile ambayo hakuna mtu anayeweza kuiondoa. Ninajiona nimebarikiwa kuwa na familia ya Kanisa yenye upendo kama hii ya watu wengi tofauti ambao walisimama kwangu na kuniunga mkono katika safari yangu.

Ikiwa watu wanataka kuishi maisha ya ushoga, basi wanapaswa kuwa na haki ya kufanya hivyo. Kwa ishara hiyo hiyo, ikiwa watu wanataka kuacha mtindo huo wa maisha, wanapaswa kuruhusiwa kutafuta msaada kwa njia yoyote wanayochagua.

Lyn B.

Kwanza nilienda kwenye huduma ya Kikristo huko 1994 kupata msaada na mvuto wangu wa kijinsia usiohitajika. Sikutaka kuvutiwa na jinsia moja kwa sababu hailingani na imani yangu ya Kikristo na kwa sababu sio utambulisho wangu wa kweli lakini unasababishwa kupitia uzoefu wa mapema wa kiwewe. Kupitia huduma hii nilipokea msaada niliohitaji kuanza kushinda kivutio changu na kupata uponyaji wa ndani. Ilichukua miaka michache lakini kwa msaada wa wizara hii na wizara zingine za Kikristo, wachungaji na marafiki wa Kikristo nimeweza kushinda na sasa niko huru na vivutio vya jinsia moja. Nina wasiwasi sana kuwa msaada huu huo unaweza kuwa hauwezi kupatikana katika siku zijazo kwa wengine wanaoutafuta. Kwa wazi kupitia uzoefu wangu na uzoefu wa wengine wengi kushinda kivutio cha jinsia moja inawezekana kwa msaada unaofaa. Tafadhali usikataze watu haki ya msaada huu na nafasi yao ya kuishi kulingana na imani yao na kitambulisho chao cha kweli cha Mungu. Tafadhali usiwaache peke yao kuteseka mzozo huu.

Dani ézard.

Ninawaandikia barua ili kushiriki ushuhuda wangu kuhusu uzoefu mzuri na mazoea ya uongofu, na wasiwasi wangu juu ya uhuru wa kidini katika marufuku ya vitendo vya uongofu huko Victoria. Napenda kutojulikana.

Mimi ni mwanamke wa Australia ambaye anavutia jinsia moja ambaye anajali usalama wa uhuru wa kidini katika marufuku iliyopendekezwa ya mazoea ya ubadilishaji huko Victoria. Nimefaidika kutokana na kile Kamishna wa Malalamiko ya Afya (HCC) anafafanua kama "mazoea ya ubadilishaji". Uzoefu wangu wa hii imekuwa msaada kutoka kwa washauri wa Kikristo "ikiwa ni pamoja na juhudi za kuondoa vivutio vya kimapenzi na / au vya kimapenzi" Ninavyo kwa wanawake wengine, na msaada katika kurekebisha uelewa wangu wa ujinsia ili kufuata maadili ya Kikristo. Nimetafuta ushauri huu wa ushauri / ushauri katika eneo la Kaskazini ambapo nilikulia, na kutoka kwa mshauri huko Victoria. Nimepata unyogovu wa kupungua, uwazi zaidi wa mawazo, urafiki mzuri zaidi, na mchango bora wa raia kupitia "mazoea ya uongofu", ambayo kwa uzoefu wangu huitwa kwa ushauri wa ushauri wa Kikristo au ushauri. Nina wasiwasi kuwa marufuku yaliyopendekezwa hayalinda tu wale ambao wamekuwa na uzoefu mbaya wa mazoea ya uongofu, lakini pia watu kama mimi ambao wamefaidika kutokana na ushauri wa Kikristo ambao unafaa ufafanuzi wa HCC ya mazoea ya ubadilishaji. Ninaamini sana athari za marufuku ya tabia ya uongofu kwa haki ya uhuru wa dini HAKUNA kuhalalishwa. "

John D.

Niligundua kuwa wizara, 'Maji ya Kuishi' ilikuwa inasaidia sana kwani ilitoa nafasi salama na ya ukweli ya kuongea juu ya hisia zangu za kijinsia na kitambulisho cha kingono katika muktadha wa imani yangu. Huduma hii na ushauri fulani maalum juu ya dhuluma umesaidia sana katika kujumuika kama mtu mzima na kupatanisha imani yangu na vivutio vyangu vya ngono.

Robson T.

Katikati ya miaka ya nane nililazwa katika hospitali kuu ya kufundisha ya Victoria na unyogovu. Wakati madaktari waliotibu waligundua kwamba tangu kabla ya kubalehe ningependa kuwa wa kike badala ya kiume niligundulika kuwa na Ugonjwa wa Kitambulisho cha Jinsia na nikapendekeza kwamba nifanyie upasuaji wa kushiriki ngono tena (SRS) kama njia pekee ambayo ningefanya kuwa na uwezo wa kutatua maswala na kuishi maisha yaliyotimizwa. {Unyogovu huo ulipuuzwa na haukushughulikiwa tena.}

Huko hospitalini niliwekwa wazi kwa vikao kadhaa na madaktari binafsi na wengine na wengine waliokuwepo. Ilikuwa sasa ikitolewa SRS 'kwenye sahani' - lakini nilikataa. Madaktari waliotibu walipoteza shauku mara moja na kuniondoa hospitalini.

Muda kidogo baada ya kutokwa kwa kazi nikawa Mkristo, kwani mpaka sasa nimekuwa nikichukia Ukristo. Nilikubali kwa bidii imani yangu mpya. Wakristo wenzangu walikuwa waoga sana, ikiwa sio uadui wa zamani. Walakini, mwishowe niligundua kikundi kidogo cha waumini ambao walielewa na kuunga mkono msimamo wangu. Polepole, nilipoendelea kuzingatia imani yangu, usawa wa jinsia ulipungua.

Katika miaka iliyofuata nimekutana na watu wengi wenye uzoefu kama huo. Baada ya kusonga mbele katika kusuluhisha maelewano yao ya kijinsia na msaada wa kibinafsi wa watu wenye nia moja na vikundi vidogo - sio lazima Wakristo. Katika miaka hiyo hiyo nilipata nafasi ya kukutana na madaktari na wanasayansi wenye ujuzi sana ambao wote wamesisitiza kwamba hakuna sayansi bora ya kuunga mkono itikadi kwamba utata wa kijinsia unaweza kutatuliwa tu na upasuaji.

Leo, sasa katika miaka yangu ya sabini, naona kwa kuogopa serikali na majaribio ya kiitikadi ya kuhalalisha tabia zilizo na tabia na zinazofanana na kunyamazisha kisheria watu kama hao na vikundi vya uokoaji. Ili kukomesha vikundi kama hivyo na watu binafsi itakuwa sawa, kwa maoni yangu, ya sheria kulazimisha wanachama wa Pombe ya Kutokujulikana kukutana katika baa na viini vya mvinyo.

Marie H.

Ninaandika hii kushiriki juu ya msaada wa ajabu ambao nimepata zaidi ya miaka 15 iliyopita au katika eneo la kivutio changu cha jinsia moja. Nilikuwa na kivutio kisichohitajika cha jinsia moja nyuma kama vile ninaweza kukumbuka (labda kutoka kwa umri wa miaka 8 au 9 angalau) na niligundua katika shule ya upili kwamba hizi hazikuwa hisia ambazo watu wengi walipata.

Nilikuja kuwa Mkristo wakati nilikuwa karibu 20 na kwa sababu ya imani yangu kali kuwa ushoga haikuwa sehemu ya mpango wa Mungu kwa maisha yangu nilitafuta msaada wa kukabiliana na vivutio visivyohitajika na mawazo niliyoyapata. NILITAKA msaada huu na nashukuru sana kuwa niliweza kuipata kwani hii ilikuwa wakati mgumu sana maishani mwangu. Nilihisi kupotea na kufadhaika na nilikuwa na maswali mengi. Nilikuwa nasoma vitabu ambavyo vilielezea kwamba ushoga sio kitu ambacho umezaliwa nacho, lakini ni kitu ambacho kwa ujumla kinakua kupitia / kwa sababu ya anuwai ya mambo mengine maishani mwako. Nimeona hii kuwa kweli katika maisha yangu.

Nilinyanyaswa kijinsia nilipokuwa 8 au 9, sikuungana vizuri na mama yangu na kwa hivyo nilikuwa nikitafuta mapenzi kutoka kwa wanawake wakubwa, na nilikuwa na baba ambaye alikuwa mnyanyasaji na anayedhibiti na kuniacha wanaume. Nilikwenda kwa kikundi cha msaada ambacho nimeona kinasaidia sana, kuweza kujadili na kujadili masuala haya na watu wengine ambao walikuwa na hadithi zinazofanana. Pia nilitafuta ushauri wa mtu mmoja-mmoja, ambao nilifanya na kutoka kwa miaka mingi. Hili pia lilinisaidia sana na mara nyingi ndilo nilihisi linanipata katika nyakati zangu ngumu sana. Nimeweza kuongea na watu wengi katika makanisa ambao wameniunga mkono kupitia upendo wao, sala na msaada.

Mimi ni mtu tofauti leo. Nimefanya kazi kupitia maswala haya mengi kutoka zamani na nimepata uponyaji mwingi. Nina wengine ambao watasimama nami kwa imani yangu ya kidini na wanaendelea kuniombea wakati nina shida katika eneo hili. Bado nina vivutio vya jinsia moja lakini ni suala ndogo sana kwangu leo ​​kuliko ilivyokuwa miaka ya 15 iliyopita. Sio karibu kama kuteketeza na sio jinsi ninavyofafanua. Mimi ni Mkristo kwanza kabisa. Sasa nimeolewa na ninaishi maisha ya ndoa yenye furaha.

Sijui jinsi ningeweza kuishi bila msaada niliopokea, kutoka kwa makanisa, watu binafsi na mashirika ambao walinitumikia kwa njia nyingi kwa miaka mingi. Kuna wengine wengi kama mimi ambao wanatafuta msaada leo, na ambao watautafuta katika siku zijazo. Kuna wengi ninaowajua katika maisha ya mashoga ambao hawafurahii na ambao wangependa njia ya kutoka lakini hawaamini kuwa inawezekana kwa sababu imeshushwa koo zetu (na LGBTQ + media / ajenda) kwamba mabadiliko hayawezekani na kwamba watu wanazaliwa mashoga, kwa hivyo hakuna njia ya kutoka na wanapaswa tu 'kukubali wenyewe'. Ikiwa watu wanachagua kuendelea kuishi kwa njia hii, hiyo ndio chaguo lao. Walakini, ikiwa watu 'wanachagua' kuacha mtindo wa maisha wa LGBTQ na wanataka msaada kufanya hivyo, hiyo pia ni chaguo lao (na langu).

Hatupaswi kuzuiliwa kutafuta msaada kwa sababu tu wengine hawataki kusaidiwa. Hakuna msaada / 'tiba ya kubadilika' inalazimishwa kwa mtu yeyote. Ikiwa watu wanataka msaada na baadaye wabadilishe akili zao, wanaweza kuondoka kwa uhuru. Lakini usiondoe chaguo kwa wale wetu ambao wanataka na kufahamu na wanahitaji msaada kama huo. Ukihalalisha msaada huo, pamoja na sala, ushauri nasaha, nk, baadaye utasikia ya watu ambao walitaka msaada lakini hawakuweza kuupata na walichukua maisha yao, kwa sababu watabaki wakishikwa na mvuto wa jinsia yao isiyohitajika na wanaamini kuwa hakuna njia ya kutoka.

Tunapaswa kuwa nchi huru. Kwa hivyo, ninawasihi, usizuie 'matibabu' haya ambayo yamesaidia sana mimi na watu wengine wengi ninaowajua. Wacha watu wawe na uhuru wa kuchagua kutafuta msaada ikiwa wanataka. Msaada huu na upendo ambao nimepokea imekuwa moja ya zawadi nzuri zaidi ambayo nimewahi kupokea. Ninaomba kwamba wengine wawe na fursa zile zile ambazo nimepata.

Irene C.

Jina langu ni Irene na mimi ni jinsia moja inayovutia Mkristo. Nilikulia Magharibi mwa Sydney katika kipindi cha 80 na nilikuwa na ujana unaofadhaika kwa sababu ya unyanyasaji wa kijinsia wa watoto, unyanyasaji wa mwili na matumizi mabaya ya dawa za kulevya na pombe ili kukabiliana na athari za hii. Dawa na vileo vilisababisha shida zingine; kusimamishwa shule (baada ya shule yangu kutupwa nje ya Jumba la Sanaa la Sanaa la Sydney nilipofika kulewa kipofu), ubakaji wa genge (wakati nimelewa), nikatolewa kwenye uwanja wa msafara (kwa sababu ya ulevi na athari yangu kwa wakaazi wengine / wageni) pia matukio kadhaa yanayofanana wakati nilikuwa chini ya ushawishi wa dawa za kulevya au pombe ambayo ilikuwa na athari hasi kwa maisha yangu.

Hii ilibadilika kwangu katika umri wa 19 nilipokuwa Mkristo. Kufuatia hii nilisaidiwa na kanisa langu na kuacha kutumia dawa za kulevya na pombe kabisa. Mara tu nilipokuwa na kiasi cha kutosha niliweza kushughulikia historia yangu ambayo naamini ilikuwa imeniathiri vibaya na kusababisha mkanganyiko juu ya ujinsia wangu. Kanisa langu, wakati huo, lilinisaidia na ushauri nasaha na kutafuta rasilimali na huduma ambazo zinaweza kunisaidia kupitia safari yangu. Hii ilisaidia sana, na ninaamini imeokoa maisha yangu.

Baada ya kupata msaada huu nilienda Chuo Kikuu kama mwanafunzi mwenye umri wa kukomaa na kuhitimu, baada ya miaka ya 4, na Shahada ya Utendaji wa Jamii (heshima darasa la kwanza) siamini kama ingewezekana kufanikiwa kwa hii bila msaada niliopewa na wangu kanisa na huduma mbali mbali za Kikristo na rasilimali ambazo zimenisaidia kuhisi matamanio yangu ya jinsia moja. Msaada ambao nilipokea ulinisaidia kufanya chaguo sahihi juu ya siku zijazo ambazo nilijitaka mwenyewe na zilinipa vifaa ambavyo nilihitaji kwa kujitolea.

Ninaamini kuwa watu wana haki ya kuchagua njia yao wenyewe na kwamba uhuru wa kuongea na ufikiaji wa habari zote ni muhimu. Katika Chuo Kikuu mara nyingi tulilinganisha maoni na nadharia tofauti, hakika kitu cha muhimu na kinachoamua maisha kama ujinsia wa mtu, kinapaswa kuwa na fursa hiyo hiyo. Je! Si mimi, kama jinsia moja inayovutia Mkristo, nina haki ya kupata msaada wowote na nyenzo ambazo ninapata msaada, hata ikiwa ni tofauti na maoni maarufu.

Sylvester.

Katika siku za hivi karibuni kumekuwa na kusukuma kwa mamlaka mbali mbali za kisheria kitaifa na kimataifa kupiga marufuku kinachojulikana kama "ubadilishaji" au tiba ya kurudisha nyuma ili kusaidia watu kuacha ushoga na kutokuwa na tamaa hizo tena. Natamani kuweka ushuhuda wangu juu ya rasilimali kama za matibabu kwa sababu mimi ni mtu ambaye nimefaidika sana kutokana na kuzitumia. Ikiwa ningekatazwa kufanya hivyo maisha yangu, na ya wengine, yangekuwa masikini sana.

Mimi ni mtu ambaye amepata mvuto wa jinsia moja (ushoga), na aliwahi kuishi hivyo kwa karibu miaka mitano. Ninaendelea pia kuwa na tamaa zisizohitajika na sitamani tena kuishi nao. Sababu zangu za kutotaka matamanio haya ni kwa sababu 1) Mimi ni Mkristo na ninafuata maneno ya mafundisho ya Bwana na Mwokozi wangu Yesu Kristo - ambayo ni haki yangu ya kidemokrasia na haki ya kwanza - na 2) kwa sababu nilipokuwa mtu wa jinsia moja nilipata uzoefu wa kuwa na uharibifu mkubwa kwangu na pia kwa wale ambao nilikuwa nikifanya nao.

Kwa karibu miaka mitano niliishi kama mashoga hai, na mwishowe niliacha. Walakini, kinyume na hadithi maarufu, sikufanya uamuzi huu kwa sababu nilidhulumiwa; haikuumbwa kwa sababu ya 'Homophobia' (chochote kinachomaanisha) haikufanywa kwa sababu kanisa lilinishambulia; na haikuumbwa kwa sababu tu Bibilia iliniambia nifanye hivyo (ingawa hiyo ilikuwa sehemu muhimu kwake) nilisimama kwa sababu sikutaka kuishi kama hivyo tena. Niliona tukio la ushoga kuwa la uharibifu kwa sababu wakati ambao nilikuwa ndani yake, sikupata furaha, nikikamilisha uhusiano wa kimapenzi, au mtu ambaye ningeweza kushiriki naye maisha; badala yake, nilipata tryss za kingono za juu na wanaume ambao majina yao sikuwajua na kila mahali nilikuwa naishi ninaogopa kuwa ningeweza kuishia na VVU / UKIMWI. Nilipata watu ambao walijali tu "kuishi kwa sasa" na kidogo zaidi. Kwa wakati huo, nilikuwa mtumwa wa kutamani na nilijidhalilisha kwani wengine walijidhalilisha kwa tumaini lisilo la kweli la kupata mtu mwingine ambaye angenipa upendo ambao nilikuwa nikitafuta sana. Nilipata kuwa wahitaji sana, wasio na imani, na mwenye ubinafsi, na nilikuwa nikishutumu wengine kwa hasira yangu kwa kile maisha yangu yamekuwa.

Mwishowe, niliacha yote. Hivi sasa nina miaka 40 na nimeolewa na watoto wawili lakini bado ninatamani kuwa huru vivutio vya jinsia moja ambavyo nina. Ili kunisaidia na ushoga wangu usiohitajika, nimehudhuria mikutano mbali mbali ya maombi na wizara za Kikristo zilizojitolea kusaidia watu nje ya ushoga. Mwishowe niligundua mtaalamu wa Kikristo, ambaye bado namwona, anisaidie kushughulikia vyanzo vya ushoga kwa sababu ninatamani kabisa kuwa na tamaa hizo. Hakuna wa wizara hizi na matibabu ambayo yamewahi kuweka shinikizo kwangu au kwa mtu yeyote kuacha ushoga: mimi na wengine ambao tunahudhuria tuko hapo kwa hiari. Na zinafanikiwa. Nimejikuta, kama matokeo ya kupata rasilimali kama hizi, kupoteza vivutio vyangu vya jinsia moja katika masafa na nguvu. Pia wamenisaidia kushughulikia shida zingine nyingi kama kutokuwa na uvumilivu, woga, kutokuwa na usalama, shaka, kujidharau, hasira, na kutokuwa na tumaini.

Ninaona kuwa ngumu kuamini kuwa serikali zinafikiria hata kupiga marufuku rasilimali hizo. Ikiwa mtu leo ​​anataka kubadilisha jinsia yao ya kibaolojia, serikali haina shida na hiyo, kwa nini kupiga marufuku tiba ya kusaidia watu walio na vivutio vya jinsia zisizohitajika? Ikiwa mwanamke anataka kufanya upasuaji wa mapambo ili kubadilisha uso wake, kwa nini hiyo sio halali? Ikiwa mwanamume anataka kupigana na ulevi na anataka kupata ushauri wa nasaha (ambayo ni njia nyingine ya matibabu ya kurudishi, haijalishi jina lake kama "tiba ya utambuzi"), hairuhusiwi kupata msaada anaohitaji? Ikiwa watu wengine wanataka kufanya mazoezi ya wapenzi wa jinsia moja na wasagaji ambao ni chaguo kwao, na wana uhuru wa kufuata uchaguzi huo; Kwa kweli, matangazo ya utapeli wa mashoga huko Sydney hivi karibuni ambayo yanazua "Mashoga na Wasagaji Mardi Gras" (bila kutaja mpango wa "Salama Shule") kwa kweli inahimiza watu kuona ushoga kama njia mbadala. Kwa hivyo kwa nini serikali inajaribu kunilazimisha kufanya chaguzi kadhaa na maisha yangu na kupunguza uchaguzi wangu? Kwangu, hiyo ni ya kidemokrasia, isiyo ya haki, na hata ya unafiki. Kama walipa kodi na raia ambaye ana haki ya uhuru wa kuungana na kujieleza, ninatarajia kuweza kuishi kwa njia ninayotaka, na kupata msaada ninaohitaji kuifanya. Rasilimali hizo sio kuwanyima wengine haki yao ya kuishi katika ushoga kama wanavyotaka - ni huruhusu mimi (na wengine) kuishi maisha ambayo mimi huchagua, ambayo hakuna mtu mwingine anayeweza kuniambia jinsi ya kuishi.

Kama hivyo mimi huhimiza serikali yote, wanasiasa, viongozi wa jamii na mamlaka yaache tiba ya kurudisha peke yake kwa kuifanya iwe haramu, kulinda uhuru wa kidini, na kutekwa mateka kwa kikundi kelele cha watu ambao wanasukuma kupiga marufuku vitu ambavyo wanachukia na hawaelewi. Ikiwa marufuku kama hiyo ingefanyika haingekuwa inafanya tiba iwe halali, lakini itajiibia mimi na wengine kufanya maamuzi ya kidemokrasia ya kweli juu ya maisha yetu. Je! Ni nani wengine wa kuniambia jinsi nitakavyo kuishi maisha yangu?